ojú ìwé_àmì

awọn iroyin

Corundum Castable: Ojutu Gbẹhin fun Awọn Ohun elo Ile-iṣẹ Iwọn otutu Giga

Nínú iṣẹ́ ilé iṣẹ́ tó ní iwọ̀n otútù gíga, ìbéèrè fún àwọn ohun èlò tó lè pẹ́ tó sì lè kojú ooru kò ṣeé dúnàádúrà. Láti inú àwọn ilé ìgbóná irin títí dé àwọn ibi ìdáná símẹ́ǹtì, àwọn ohun èlò tó fara hàn sí iwọ̀n otútù tó le gan-an, ìfọ́ kẹ́míkà, àti ìbàjẹ́ ẹ̀rọ nílò ààbò tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé láti rí i dájú pé iṣẹ́ náà ṣiṣẹ́ dáadáa àti pé ó pẹ́ títí. Ibí niohun èlò ìkọ́lé corundumÓ ta yọ gẹ́gẹ́ bí ohun èlò tó ń yí eré padà, tó ń fúnni ní iṣẹ́ tó dára jù lọ tó sì bá àwọn ìlànà iṣẹ́ tó le koko jù lọ mu.

Corundum castable jẹ́ ohun èlò tí ó ní èròjà tí kò ní èròjà tí a fi corundum (aluminium oxide, Al₂O₃) ṣe gẹ́gẹ́ bí àkópọ̀ àti matrix, tí a so pọ̀ mọ́ àwọn ohun ìsopọ̀ àti àwọn afikún tí ó dára. Àwọn ànímọ́ àrà ọ̀tọ̀ rẹ̀ wá láti inú àwọn ànímọ́ tí ó wà nínú corundum, èyí tí ó ní ojú ìwọ̀n yíyọ́ tí ó ju 2000°C lọ, ìdúróṣinṣin ooru tí ó dára jùlọ, àti agbára ẹ̀rọ tí ó ga jùlọ. Láìdàbí àwọn ohun èlò ìṣàn ìbílẹ̀, corundum castable ní àdàpọ̀ àrà ọ̀tọ̀ ti ìyípadà àti agbára—ìrísí rẹ̀ tí ó lè tú jáde gba ààyè fún fífi sori ẹrọ ní àwọn àwòrán àti àwọn ètò tí ó díjú, nígbà tí ìrísí rẹ̀ tí ó nípọn ń dènà ìfọ́, ìfọ́, àti ìkọlù kẹ́míkà láti inú àwọn slags, acids, àti alkali.

Ọ̀kan lára ​​àwọn àǹfààní pàtàkì ti corundum castable ni agbára rẹ̀ láti ṣe onírúurú iṣẹ́ ní gbogbo ilé iṣẹ́. Nínú ilé iṣẹ́ irin, a máa ń lò ó fún àwọn ohun èlò bí ladle, tundishes, àti blast inner, níbi tí ó ti lè fara da ooru irin tí ó yọ́ àti àwọn ìṣesí slag líle. Àwọn olùṣe irin gbẹ́kẹ̀lé corundum castable láti dín àkókò ìṣiṣẹ́ kù tí ìkùnà ohun èlò ń fà, nítorí pé iṣẹ́ rẹ̀ gùn túmọ̀ sí pé ó dín àkókò ìtọ́jú kù àti pé owó iṣẹ́ rẹ̀ dínkù. Fún ilé iṣẹ́ simenti, a máa ń lo corundum castable ní àwọn agbègbè ìyípadà símẹ́ǹtì àti àwọn ọ̀nà afẹ́fẹ́ kẹta, tí ó ń fara da ooru gíga àti clinker abrasive simenti. Àìfaradà rẹ̀ sí ìkọlù ooru ń mú kí ohun èlò náà wà ní ipò rẹ̀ kódà nígbà tí ìyípadà otutu bá yára, èyí tí ó jẹ́ ìpèníjà tí ó wọ́pọ̀ nínú iṣẹ́ símẹ́ǹtì.

Ohun tí a lè fi ṣe àtúnṣe

Yàtọ̀ sí irin àti símẹ́ǹtì, corundum castable tayọ̀ nínú iṣẹ́ irin tí kì í ṣe irin onírin, iṣẹ́ ṣíṣe dígí, àti àwọn ilé iṣẹ́ sísun egbin. Nínú yíyọ́ tí kì í ṣe irin onírin (fún àpẹẹrẹ, bàbà, aluminiomu), ó ń tako ìbàjẹ́ láti inú àwọn irin dídì àti àwọn ìfàsẹ́yìn, ó ń dáàbò bo àwọn ohun èlò pàtàkì bíi àwọn ilé ìgbóná àti àwọn ohun èlò ìgbóná. Àwọn ilé iṣẹ́ dígí lo corundum castable nínú àwọn ẹ̀rọ atúnṣe àti àwọn ibùdó iná, níbi tí ó ti ń pa ìdúróṣinṣin ìṣètò mọ́ lábẹ́ ooru gíga àti ìfarahàn kẹ́míkà láti inú yíyọ́ dígí. Àwọn ilé iṣẹ́ sísun egbin ń jàǹfààní láti inú ìdènà rẹ̀ sí àwọn gáàsì olóró àti ìfọ́ eérú, ó ń mú kí àwọn aṣọ ìgbóná àti ìfọ́ eérú pẹ́ sí i, ó sì ń dín ewu àyíká kù.

Ẹ̀yà ara mìíràn tó lágbára nínú corundum castable ni iṣẹ́ rẹ̀ tó ṣeé ṣe. Àwọn olùṣelọpọ lè ṣàtúnṣe àkójọpọ̀ corundum (fún àpẹẹrẹ, corundum funfun, corundum brown, tabular corundum) àti àwọn afikún láti ṣe àtúnṣe ohun èlò náà sí àwọn ohun èlò pàtó kan. Fún àpẹẹrẹ, castable alumina corundum gíga (àkóónú Al₂O₃ ≥ 90%) ń fúnni ní agbára ìgbóná tó pọ̀ sí i fún àwọn àyíká tí ó ní iwọ̀n otútù gíga, nígbà tí àwọn àkójọpọ̀ simenti kékeré tàbí simenti kékeré mú kí ìwúwo pọ̀ sí i, wọ́n sì dín ihò kù, èyí sì ń dín ìfàsẹ́yìn slag kù. Ní àfikún, àwọn àṣàyàn corundum tí ó fẹ́ẹ́rẹ̀ mú pèsè ìdènà ooru láìsí ìpalára agbára ẹ̀rọ, èyí tí ó dára fún àwọn àgbékalẹ̀ ilé iṣẹ́ tí ó ń fi agbára pamọ́.

Nígbà tí o bá ń yan corundum castable, ó ṣe pàtàkì láti bá olùtajà tó ní orúkọ rere tí ó tẹ̀lé àwọn ìlànà dídára kárí ayé (fún àpẹẹrẹ, ISO, ASTM). Corundum castable tó ní agbára gíga máa ń lo agbára ìdarí dídára tó lágbára, ó máa ń rí i dájú pé iṣẹ́ rẹ̀ dúró ṣinṣin, ìṣètò kẹ́míkà tó dúró ṣinṣin, àti àwọn ohun èlò ìfipamọ́ tó ṣeé gbẹ́kẹ̀lé. Àwọn olùtajà tó ní ìmọ̀ ẹ̀rọ tún lè pèsè ìrànlọ́wọ́ níbi iṣẹ́, títí kan ìtọ́sọ́nà yíyan ohun èlò, ìtọ́ni ìdàpọ̀, àti àmọ̀ràn ìtọ́jú lẹ́yìn fífi sori ẹrọ, èyí tó máa mú kí iye owó tí o ná pọ̀ sí i.

Nínú àwọn ilé iṣẹ́ tó ń díje lónìí, ìdínkù àkókò ìdúró, dín iye owó ìtọ́jú kù, àti mímú kí iṣẹ́ ṣiṣẹ́ sunwọ̀n síi jẹ́ àwọn ohun pàtàkì. Corundum castable ń ṣe gbogbo nǹkan, ó ń fúnni ní ojútùú tó gbéṣẹ́, tó sì ń pẹ́ fún àwọn ohun èlò tó wà ní iwọ̀n otútù gíga. Ó ní agbára láti kojú ooru, agbára láti kojú ipata, àti agbára láti lo agbára rẹ̀ lọ́nà tó yàtọ̀ mú kí ó jẹ́ ohun èlò tó yẹ fún àwọn ilé iṣẹ́ tó ń wá ọ̀nà láti mú kí iṣẹ́ àti ìgbẹ́kẹ̀lé wọn sunwọ̀n síi.
Yálà o ń ṣiṣẹ́ ilé iṣẹ́ irin, ilé iṣẹ́ símẹ́ǹtì, ilé iṣẹ́ dígí, tàbí ibi tí wọ́n ti ń sun àwọn nǹkan ìdọ̀tí, corundum castable lè yí iṣẹ́ rẹ padà ní ìwọ̀n otútù gíga. Ṣe ìnáwó sí corundum castable tó dára lónìí kí o sì ní ìrírí ìyàtọ̀ nínú iṣẹ́ ẹ̀rọ, pípẹ́ àti àbájáde tó dájú. Kan sí àwọn ògbóǹtarìgì wa láti mọ̀ sí i nípa àwọn ọ̀nà àbájáde corundum castable wa tí a ṣe àdáni kí o sì gbé ìgbésẹ̀ àkọ́kọ́ sí ṣíṣe àtúnṣe sí àwọn iṣẹ́ ilé iṣẹ́ rẹ.

Ohun tí a lè fi ṣe àtúnṣe

Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù kọkànlá-14-2025
  • Ti tẹlẹ:
  • Itele: